Ayẹyẹ Songkran jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ayẹyẹ ìbílẹ̀ tó tóbi jùlọ ní Thailand, ó sì sábà máa ń wáyé nígbà ọdún tuntun ti Thailand, èyí tó máa ń bẹ̀rẹ̀ láti ọjọ́ kẹtàlá sí ọjọ́ kẹẹ̀ẹ́dógún oṣù kẹrin. Àjọyọ̀ náà, èyí tó bẹ̀rẹ̀ láti inú àṣà ẹ̀sìn Búdà, dúró fún wíwẹ̀ àwọn ẹ̀ṣẹ̀ àti àbùkù ọdún kúrò àti mímú ọkàn mọ́ láti mú ọdún tuntun wọlé.
Nígbà ayẹyẹ omi, àwọn ènìyàn máa ń fọ́n omi sí ara wọn, wọ́n sì máa ń lo ibọn omi, bààkì, páìpù àti àwọn ohun èlò míì láti fi ṣe ayẹyẹ àti àfẹ́ rere. Ayẹyẹ náà gbajúmọ̀ gan-an ní Thailand, ó sì máa ń fa ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn arìnrìn-àjò láti òkèèrè mọ́ra.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-14-2023


